Chiều ngày 10/7, tại Trung tâm Chính trị huyện, Trung tâm Chính trị huyện tổ chức bế giảng lớp Sơ Cấp Lý luận Chính trị năm 2024. Dự và phát biểu tại lớp bế giảng có đồng chí Nguyễn Thị Nga - Phó Bí thư Thường trực Huyện ủy; lãnh đạo các Ban xây dựng Đảng; Trung tâm Chính trị huyện, các đồng chí giảng viên, học viên lớp học.
Lớp sơ cấp chính trị năm học 2024 có 42 học viên là các cán bộ hoạt động không chuyên trách tại các thôn, các xã; cán bộ công chức, viên chức các xã và lực lượng vũ trang trên địa bàn. Tham gia lớp học các học viên đã được đội ngũ giảng viên trung tâm chính trị và giảng viên kiêm chức truyền đạt toàn bộ chương trình Sơ cấp Lý luận chính trị theo hướng dẫn của Ban Tuyên giáo Trung ương gồm các phần học, những kiến thức về lý luận chính trị, về Chủ nghĩa Mác – Lênin, Tư tưởng Hồ Chí Minh, Hệ thống Chính trị trong thời kỳ quá độ lên chủ nghĩa xã hội ở Việt Nam, Đảng cộng sản Việt Nam ra đời và lãnh đạo nhân dân đấu tranh giành chính quyền, cùng với đó lớp học đã tổ chức tham gia các hoạt động đi nghiên cứu thực tế tại các xã, thăm một số mô hình phát triển kinh tế trên địa bàn,nhằm gắn kiến thức lý luận với thực tiễn cuộc sống.
Quang cảnh lớp bế giảng
Sau gần 02 tháng học tập, rèn luyện 42 học viên đều đủ điều kiện thi tốt nghiệp, trong đó loại giỏi 24 học viên chiếm 57,1%; xếp loại Khá 18 học viên chiếm 42,9%. Tại buổi bế giảng, Trung tâm Chính trị đã quyết định trao tặng giấy khen cho 04 học viên có thành tích xuất sắc trong học tập, rèn luyện.
Trao bằng tốt nghiệp cho các học viên
Khen thưởng các các học viên có thành tích trong học tập và rèn luyện
Phát biểu tại buổi bế giảng lớp học, đồng chí Nguyễn Thị Nga - Phó Bí thư Thường trực Huyện ủy đã ghi nhận biểu dương sự nỗ lực, cố gắng của Trung tâm Chính trị và các học viên đã khắc phục mọi khó khăn, đặc biệt là về cơ sở vật chất do phải thực hiện kế hoạch di chuyển trụ sở làm việc, điều kiện của học viên là cán bộ không chuyên trách ở các thôn, còn nhiều khó khăn.
Đ/c - Nguyễn Thị Nga, Phó Bí thư Thường trực Huyện ủy Phát biểu tại Hội nghị
Đồng chí cũng đề nghị các học viên sau khi tốt nghiệp trở về địa phương sẽ áp dụng những kiến thức được trang bị vào thực tiễn công việc được phân công để hoàn thành tốt nhiệm vụ được giao; tích cực tham gia cùng với với cấp ủy, chính quyền thực hiện tốt các nội dung phát triển kinh tế, văn hóa xã hội, công tác xây dựng Đảng và hệ thống chính trị ở cơ sở, tích cực tuyên truyền vận động gia đình, nhân dân thực hiện tốt các phong trào thi đua yêu nước; cuộc vận động,.. hoàn thành thắng lợi những nhiệm vụ chính trị tại địa phương; tiếp tục học tập, nghiên cứu thêm các kiến thức về mọi mặt; không ngừng tu dưỡng, rèn luyện về đạo đức cách mạng mới, học tập và làm theo tư tưởng đạo đức phong cách Hồ Chí Minh,...góp phần hoàn thành tốt các mục tiêu Nghị quyết Đại hội Đảng các cấp đã đề ra.
các đại biểu chụp ảnh cùng các học viên lớp học sau buổi bế giảng./.